III. Quyết toán tài chính
1. NợTK5111/CóTK4612 15730
2. NợTK5111/CóTK441 12870
3. NợTK5118 18,2
CóTK3334 18,2*25% = 4,55
CóTK4311 18,2*20% = 3,64
CóTK4312 3,64
CóTK411 18,2*35% = 6,37
IV. Chi dùng quỹ cơ quan
1. NợTK4311/CóTK334 598
2. NợTK4312/CóTK2412 136,5
3. NợTK4312/CóTK111 455
Bài7.14
1. NợTK0091 1800
2. NợTK111 900
CóTK4621 900; CóTK0091 900
3. + NợTK6622/CóTK111 160
+ NợTK6622/CóTK4621 180; CóTK0091 180
4. + NợTK211 720
CóTK111 720*40% = 288
CóTK4621 432
+ CóTK0091 720
5. NợTK6621 8,1
NợTK6622 45,9
CóTK334 54
6. NợTK6621 54
CóTK111 54*30% = 16,2
CóTK4622 37,8; CóTK0091 37,8
7. + NợTK211 378
CóTK111 189
CóTK4622 189
+ NợTK6622/CóTK466 378
8. NợTK6621 8,1
NợTK6622 9,9
CóTK111 18
9. NợTK6621 9,9
NợTK6622 54
CóTK4621 63,9; CóTK0091 63,9
10. + NợTK6621 16,2
NợTK6622 36
CóTK111 52,2
+ NợTK111 52,2
CóTK462 52,2
+ CóTK0091 52,2
11. + NợTK6621 47,7
CóTK111 19,8
CóTK4621 27,9
+ CóTK0091 27,9
12 NợTK462/CóTK662 1007,8
Bài 7.15
1. NợTK6612/CóTK111 20250
2. NợTK6612/CóTK111 33750
3. NợTK6612 13500
CóTK152 4050
CóTK153 9450
4. NợTK6612/CóTK334 540000
5. NợTK6612 540*17% = 91800
NợTK334 540*6% = 32400
CóTK332 124200
6. NợTK111 553500
NợTK3321 108000
CóTK112 661500
7. NợTK334 507600
NợTK3322 16200
CóTK111 523800
8. + NợTK211 243000
CóTK4612 236250
CóTK111 6750
+ CóTK0081 236250
+ NợTK6612/CóTK466 243000
9. NợTK6612/CóTK337 24975
10. NợTK6612/CóTK337 20290
11. NợTK6611/CóTK6612 962590
Câu 3:
NợTK3118 10%*962590 = 96259
NợTK4611 90%*962590 = 866331
CóTK6611 962590
NợTK4611/CóTK4211: 1350000-866331 = 483669
Bài tổng hợp 1:
1. NợTK112/CóTK3111 150
2. NợTK631 160
NợTK6612 150
CóTK152 310
3. NợTK6612 300
NợTK631 60
CóTK334 360
4. NợTK6612 300*17% = 51
NợTK631 60*19% = 11,4
NợTK334 300*7% + 60*6% = 24,6
CóTK332 87
5. NợTK631/CóTK214 250
6. + NợTK111 100
NợTK112 230
NợTK152 140
NợTK211 330
CóTK4612 800
+ NợTK6612/CóTK466 330
+ CóTK0081 800
7. NợTK631 30
NợTK31131 3
CóTK312 33
8. NợTK6612 40
NợTK631 20
CóTK153 60
9. Cuối kỳ mới tính giá thành
10. + NợTK3111 693
CóTK531 9000*0,07 = 630
CóTK33311 63
+ Cuối kỳ mới tính giá vốn
11. NợTK631/CóTK111 6
12. NợTK6612/CóTK4612 100; CóTK0081 100
13. NợTK111/CóTK4612 200
14. NợTK421/CóTK4612 50
15. NợTK153 40
NợTK3311 150
CóTK4612 190; CóTK0081 190
16. + NợTK4611 300
CóTK6611 250
CóTK3338 50
+ NợTK3338/CóTK112 50
17. NợTK6612/CóTK111 50
18. NợTK334/CóTK111 340
19. + Tính giá thành sản phẩm = 80 + 537,4 – 100 = 517,4 triệu
Z đơn vị sản phẩm = 517400000 đ/10000 sp = 51740 đ/sp
a. NợTK155/CóTK631 517,4
+ Tính giá vốn thành phẩm của 9000 sp đã tiêu thụ
b. NợTK531/CóTK1551 9000*0,05174 = 465,66
c. NợTK531/CóTK4212: 630 – 465,66 = 164,34
20. NợTK4212 164,34
CóTK4311 164,34*25% = 41,085
CóTK4312 41,085
CóTK4314 164,34*20% = 32,868
CóTK4612 164,34*30% = 49,302
Chia sẻ với bạn bè của bạn: |